ฟุตซอล U20 ชิงแชมป์เอเชีย2017 LIVE 16-26 พฤษภาคม 2560 โปรแกรมทีมชาติไทย

0
141

โปรแกรมฟุตซอล ยู20 ชิงแชมป์เอเชีย 2017

2017 AFC U-20 Futsal Championship

16-26 May 2017 Thailand

แฟนฟุตซอลชาวไทยต้องไม่พลาด อัพเดทโปรแกรม ตาราง การแข่งขัน ฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย อายุไม่เกิน 20 ปี U20 ยู20 ชิงชนะเลิศแห่งเอเชีย 2017 ระหว่างวันที่ 16-26 พฤษภาคม 2560 ที่ประเทศไทย รับหน้าเสื่อเป็นเจ้าภาพ พร้อมทีระดับชั้นนำของเอเชีย เข้าแข่งขันชิงแชมป์คับคั่ง

การแข่งขัน ฟุตซอลชิงแชมป์เอเชีย รุ่นอายุไม่เกิน 20 ปี (2017 AFC U-20 Futsal Championship) ที่ประเทศไทยเป็นเจ้าภาพ โดยการแข่งขันรายการนี้จะมีทีมที่เข้าร่วมการแข่งขันทั้งหมด 22 ทีม และแบ่งเป็น 4 กลุ่ม (2 กลุ่ม มี 6 ทีม และ 2 กลุ่มมี 5 ทีม) คัดเอาทีมแชมป์กลุ่มกับรองแชมป์กลุ่มได้ผ่านเข้าไปเล่นรอบ 8 ทีมสุดท้าย

ทั้งนี้การแข่งขันรายการนี้จะแข่งขันทีมแชมป์และรองแชมป์ 2 ทีมที่จะได้สิทธิ์ไปทำการแข่งขันรายการ ฟุตซอลในกีฬาโอลิมปิกเยาวชนฤดูร้อน ในปี 2018 ที่กรุงบูเอโนสไอเรส ประเทศอาร์เจนตินาต่อไป

โดย AFC U-20 Futsal Championship ได้มีการจับสลากแบ่งสายเรียบร้อยแล้ว ผลปรากฏว่าทีมฟุตซอล ยู20 ไทยอยู่ในกลุ่ม A โดยจะนำอาอับดับ 1,2 ผ่านเข้าสู่รอบต่อไป

กลุ่ม A : ไทย, อิรัก, มาเลเซีย, บรูไน, บาห์เรน, อัฟกานิสถาน

กลุ่ม B : เวียดนาม, ญี่ปุ่น, จีนไทเป, ทาจิกิสถาน, อินโดนีเซีย

กลุ่ม C : อุซเบกิสถาน, กาตาร์, เลบานอน, เมียนมา, ฮ่องกง

กลุ่ม D : อิหร่าน, คีร์กีซสถาน, จีน, มองโกเลีย, สหรัฐอาหรับเอมิเรตส์

 

กดไลค์ เพื่อติดตามการถ่ายทอดสด Like HD

ดูฟุตซอลสด ที่นี่


LIVE FUTSAL




โปรแกรมฟุตซอล U20 ทีมชาติไทย ชิงแชมป์เอเชีย 2017

16/05/2017 ไทย พบ มาเลเซีย Thailand vs Malaysia | 19.00 pm [ถ่ายทอดสด]

17/05/2017 ไทย พบ บาห์เรน Thailand vs Bahrain | 19.00 pm [ถ่ายทอดสด]

18/05/2017 ไทย พบ บรูไน Thailand vs Brunei | 19.00 pm [ถ่ายทอดสด]

19/05/2017 ไทย พบ อัฟกานิสถาน Thailand vs Afghanistan |19.00 pm [ถ่ายทอดสด]

20/05/2017 ไทย พบ อิรัก Thailand vs Iraq | 19.00 pm [ถ่ายทอดสด]

รายชื่อนักฟุตซอล ยู20 ทีมชาติไทย U20 ชุดชิงแชมป์เอเชีย 2017 ล่าสุด

1. มนต์มนัส เจริญอินทร์ นนทบุรี
2. เจริญพงศ์ ประสานสัตย์ สุรศักดิ์มนตรี
3. ภานุเดช ศิริบาล แบงค็อก บีทีเอส
4. วุฒิชัย แย้มประโคน ศรีสะเกษ ฟตซอลคลับ
5. ธนโชติ เสาะแสวง แบงค็อก บีทีเอส
6. รณชัย จูวงษ์สุข บางกอก ซิตี้
7. เตชพนธ์ กิจวิทยี กลมทางหลวง
8. อนุวิท ทองอร่าม เกษมบัณฑิต
9. จิรายุ แซม ทวิกก์ นิวซีแลนด์
10. ปาณัสม์ กิตติภาณุวงศ์ พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี
11. บูฮานุสดีน ลอแม เกษมบัณฑิต
12. วีรศักดิ์ ศรีไชย กรมทางหลวง
13. ธาตรี โอบอ้่อม จุฬาลงกรณ์
14. จิรสิน กิ้มเส้ง พีทีที บลูเวฟ ชลบุรี
15. วิษณุ มีมากบาง นนทบุรี
16. ณัฐวุฒิ สุขสุ่ม สุรศักดิ์มนตรี
17. วรปรัชญ์ จิวจรัสวงค์ เกษมบัณฑิต
18. มูฮัมหมัด อุสมานมูซา แบงค็อก บีทีเอส
19. อาทิตย์ ทิพรัตน์ เกษมบัณฑิต
20. สราวุท ผลาพฤกษ์ กรมทางหลวง